Diễn đàn lớp 12B1
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn lớp 12B1

Chào mừng các bạn .... 12B1 thân thương !

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Thời gian ơi ,mãi xa tuôi thơ!

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
lagiang

lagiang

Thời gian ơi ,mãi xa  tuôi thơ! Empty
Bài gửiTiêu đề: Thời gian ơi ,mãi xa tuôi thơ!   Thời gian ơi ,mãi xa  tuôi thơ! I_icon_minitimeThu Oct 08, 2009 1:02 am

Hôm nay tui sẽ tâm sự với các bạn một điều mà bấy lâu nay tui luôn giữ kín trong lòng.đó là kể từ khi ra trường đến nay tui chưa một lần đến nhà thầy,tui rất hối hận về điều này.mong thầy sẽ bỏ qua cho thằng học trò bất nghĩa này.5 năm sống ở SG mỗi lần về tết tui định qua thì lại có việc đột xuất,rồi lu bu công viêc rui hết ngày nghỉ tết thế là tui phải "nam tiến".giờ đưa ra bất cứ lý do nào thì củng chỉ là lời biện minh cho việc làm bất nghĩa đó thôi.tui luôn thâm mong thầy lượng thứ cho thằng bất nhân nay.giờ tui ở quá xa,tận Bắc Âu lận.Không biết ngày nào tui sẽ trở về nữa?năm năm,mười năm và có thể là lâu hơn.Tui luôn cầu mong thây luôn khoe mạnh và có dịp về vn tui sẻ đến thăm thầy va sẽ xin thầy lượng thứ.
với các bạn cũng thế,tui cũng rất hối hận vì đã không chơi với lóp nhiều hơn những bạn khác và giờ đây tui cũng không có đươc nhiêu kỷ niệm chung cùng lớp.tui còn nhớ 1 năm nào đó lớp mình tổ chức họp lớp bên nhà Lớp trưởng thì phải,tui đang trên đương di sang thi a Bảo con thầy Ấn dạy lý nhờ tui chở ra sân bay vinh,thế là tui lỡ hẹn với lớp.Tui rất tiêc nhưng không biết làm như thế nào va cho dến nay tui không còn cơ hôi nữa,có lẽ khó mà gặp được dầy đủ như thế nữa.Ah! tui còn nhớ một lần ở SG Mai Anh,Hao,Quỳnh,Việt hớn,Nam phụng,hình như cả Huyên tuấn nưa thì phải nhậu ở phường Bến Nghé Q1 nhưng tui không nhớ tên dường nữa.đó là kỷ niệm duy nhất của tui về lớp(người ta có thê nói thế)giờ đây cũng đã đủ lớn để mong bé lai.Nếu được quay về ngày ấy, tui sẽ không bỏ một cơ hội nào để dược gần các bạn.
Cách đây mấy hôm tui có gặp Tú A9 và bạn đã cho tui biết lớp mình có diễn đàn,ngay lập tức tui dăng ký thành viên ngay để được trò chuyện va biết thông tin về thầy cn và các thành viên trong lớp B1 thân yêu.Tui thật tình mong rằng mọi người tham gia tích cực đóng góp bài vở cho diễn đàn ngày càng phong phú hơn về nội dung củng như về giao diện trang diễn dàn này.

HOANG TRUONG GIANG từ Thủy Điển
THUHIENDAO

THUHIENDAO

Thời gian ơi ,mãi xa  tuôi thơ! Empty
Bài gửiTiêu đề: Dung hoi han vi nhung j da xay ra,hay song that tot de bu dap cho qua khu!   Thời gian ơi ,mãi xa  tuôi thơ! I_icon_minitimeThu Oct 08, 2009 12:24 pm

Giang ah! Dao Hien da doc bai viet cua ban roi.Minh rat dong cam voi nhung suy nghi va tran tro cua ban, minh cung nhu ban thoi va minh tin rang trong lop chung ta co nhieu ng nhu vay. Roi khoi mai Truong, xa vong tay cha me, ai cung fai lao vao chuyen com ao gao tien va moi viec cu theo quy luat cua thoi jan ma khong dung lai bao jo.Co chang chi la su dung lai o trong long moi 1 con ng ma khi minh chanh long nho ve ky niem.Dung tu dan vat voi luong tam nua ma ban hay song va lam viec that tot, tuy ban k the den tham Thay nhung minh nghi Thay se k bao gio trach ban hay bat ky 1 ai chua co dip ghe ve tham Thay.Hon ai het Thay thau hieu cho nhung tam long tinh cam cua ca lop danh cho Thay ma. Trai Dat tron va k ngung chuyen dong nen chac chan ban se gap lai Thay va moi ng. O noi que nha dat Viet than thuong nay Hien va tat ca nhung thanh vien con lai cua lop luon cau mong su binh an va niem hanh phuc den voi ban va nhung ng khac dang xa To quoc. Hy vong rang ban luon nho ve moi ng. Chuc ban thanh cong.
Dao Hien-12b1.

Thời gian ơi ,mãi xa tuôi thơ!
Trang 1 trong tổng số 1 trang